THIẾT KẾ ĐƯỜNG
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
THIẾT KẾ ĐƯỜNG

- Các vấn đề liên quan đến vấn đề sử dụng, cài đặt phần mềm thiết kế đường, thiết kế cầu, thiết kế xây dựng, Trắc địa....- Tài liệu học tập, phần mềm: cầu, đường..

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Hỏi về thiết kế đường cũ trên đường có bù vênh?

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin

Hỏi về thiết kế đường cũ trên đường có bù vênh? Empty
Bài gửiTiêu đề: Hỏi về thiết kế đường cũ trên đường có bù vênh?   Hỏi về thiết kế đường cũ trên đường có bù vênh? EmptySat Feb 28, 2015 7:39 am

Có 1 bạn hỏi thế này:
Có bác nào pro giúp e giải quyết tuyến đường này với.
- Cấp đường: cấp 6 miền núi.
- Kết cấu từ trên xuống : 20cm BTXM,bạt xác rắn, 15cm đá dăm loại 1, 30 cm đất k98.
Do làm trên nền cũ đường còn tốt nên yêu cầu bù vênh. em gửi file ntd , bác nào vạch đường đỏ cho em tham khảo với ạ. Cám ơn các bác rất nhiều !

Mình xin trả lời như sau:

Vấn đề với công trình thật cần phải thị sát tuyến cũ (Chủ nhiệm đồ án), có rất nhiều chú ý như: điều kiện tiền của chủ đầu tư, có cần cải tuyến không? các điểm có khi cần hạ cốt (đào đường cũ) không?, thường thường do chủ nhiệm đồ án sẽ lo và hướng dẫn việc này. Chú ý đường miền núi hay có địa chất (đất, đá...), nhiều đường cong nằm không theo được tiêu chuẩn cần bạn phải xử lý (bạn cần đọc thêm vấn đề ghép nối 2 đường cong cùng chiều); còn đối với 2 đường cong ngược chiều cần đảm bảo cả đoạn chêm (không ghép nối nhé).
Thân!
https://thietkeduong.forumvi.com

Hỏi về thiết kế đường cũ trên đường có bù vênh?
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Tâm sự nghề thiết kế đường
» THƯ VIỆN DÙNG CHO DÂN THIẾT KẾ ĐƯỜNG
» Tổng hợp phần mềm thiết kế đường Việt Nam
» Quy định về Cọc và Mốc trong đường
» Những câu hỏi tốt nghiệp Đồ án đường hay